SH sterkasta lišiš į Ķslandsmeistaramótinu 13.11.2023

Hátíð persónulegra bestu tíma, titla, meta, verðlauna og lágmörk fór fram um síðustu helgi í Ásvallalaug á Íslandsmeistaramótinu.
Sundmenn SH unnu 33 titla (af 46), 14 silfurverðlaun og 17 brons.

SH-liðinu tókst að vinna allar 10 boðsund.

 

Bestu afrek karla á mótinu fékk Anton Sveinn McKee fyrir 200m bringusund og Jóhanna Elín Guðmundsdóttir vann besta afrek kvenna fyrir 100m skriðsund.

 

Þrjú Íslandsmet voru sett á mótinu.
Karlasveit SH setti met í 4x200m skriðsund en þeir bættu met ÍRB frá árinu 2014 um tæpar þrjár sekúndur. Það voru þeir Veigar Hrafn Sigþórsson, Birnir Freyr Hálfdánarson, Bergur Fáfnir Bjarnason og Magnús Víðir Jónsson sem syntu í boðsundinu.

Kvennasveit SH setti Íslandsmet í 4x 100m skriðsundi og bætti met frá árinu 2019. Í boðsundssveitinni voru þær Jóhanna Elín Guðmundsdóttir, Birgitta Ingólfsdóttir, Vala Dís Cicero og Katja Lilja Andriysdóttir.

Karlasveit SH setti sitt annað Íslandsmet, nú í 4x100m fjórsundi. Sveitina skipuðu þeir Bergur Fáfnir Bjarnason, Birnir Freyr Hálfdánarson, Snorri Dagur Einarsson og Símon Elías Statkevicius.

Birnir Freyr Hálfdánarson sett unglingamet í 200m fjórsundi og tryggði sér um leið lágmark á EM25.

7 ný aldursflokkamet litu líka dagsins ljós um helgina, Vala Dís Cicero setti fimm aldursflokkamet, tvö í 50m, eitt í 100m skriðsundi, eitt í 100m fjórsundi og eitt í 100m flugsundi.

Magnús Víðir Jónsson setti met í 100m og 200m skriðsundi.

 

16 SH sundmenn eru nýir Íslandsmeistarar:

8 – Jóhanna Elín Guðmundsdóttir (50+100m skrið, 50+100m flug, 4 boðsund)

8 – Símon Elías Statkevicius (50+100m skrið, 50m flug, 5 boðsund)

6 – Birgitta Ingólfsdóttir (50 og 100m bringa, 4 boðsund)

6 – Birnir Freyr Hálfdánarsson (200m fjórsund, 5 boðsund)

6 – Vala Dís Cicero (200m skrið, 5 boðsund)

5 – Katja Lilja Andriysdóttir (400+800+1500m skrið, 2 boðsund)

5 – Veigar Hrafn Sigþórsson (200+400m skrið, 3 boðsund)

5 – Bergur Fáfnir Bjarnason (200m flugsund, 4 boðsund)

3 – Anton Sveinn McKee (50, 100 og 200m bringa)

3 – Snorri Dagur Einarsson (3 boðsund)

2 – Hólmar Grétarsson (400m fjór, 1500m skrið)

2 – Magnús Víðir Jónsson (2 boðsund)

1 – Bartosz Henke (800m skriðsund)

1 - Dagmar Arna Sigurðardóttir (boðsund)

1 - Dagbjörg Hlíf Ólafsdóttir (boðsund)

1 – María Skorastein Sigurðardóttir (boðsund)

 

4 SH sundmenn komust á EM í Rúmeníu í desember:

Anton Sveinn McKee

Jóhanna Elín Guðmundsdóttir

Snorri Dagur Einarsson

Birnir Freyr Hálfdánarsson

 

Þessir 9 sundmenn komust á Norðurlandameistaramótið í Eistlandi í desember:

Katja Lilja Andriysdóttir

Vala Dís Cicero

Aron Bjarki Pétursson

Hólmar Grétarsson

Birgitta Ingólfsdóttir

Bergur Fáfnir Bjarnason

Símon Elías Statkevicius

Veigar Hrafn Sigþórsson

Magnús Víðir Jónsson

 

Þessir 8 SH sundmenn voru nýir Íslandsmeistarar unglinga:

3 – Katja Lilja Andriysdóttir (400, 800 og 1500m skrið)

3 – Birnir Freyr Hálfdánarsson (50+100m flug, 200m fjórsund)

2 – Birgitta Ingólfsdóttir (50+100m bringa)

2 – Hólmar Grétarsson (400m fjór, 1500m skrið)

2 – Vala Dís Cicero (100+200m skrið)

2 – Veigar Hrafn Sigþórsson (200+400m skrið)

1 – Bartosz Henke (800m skrið)

1 – Bergur Fáfnir Bjarnason (200m flug)

 

Þessir sundmenn unnu silfur og brons:

Adam Leó Tómasson, Andri Már Kristjánsson, Aron Bjarki Pétursson, Bartosz Henke, Bergur Fáfnir Bjarnason, Birnir Freyr Hálfdánarsson, Björn Yngvi Guðmundsson, Daníel Lúkas Tómasson, Hólmar Grétarsson, Karl Björnsson, Katja Lilja Andriysdóttir, Magnús Víðir Jónsson, Róbert Ísak Jónsson, Snorri Dagur Einarsson, Símon Elías Statkevicius, Vala Dís Cicero, Veigar Hrafn Sigþórsson

 

Alls voru veitt 137 medalíu fyrir sundmenn SH, mikil velkomin aukaþyngd á heimleiðinni (td: Vala Dís með 17 medalíu, Birnir Freyr með 14 og Veigar Hrafn með 12)

 

Og þessir sundmenn náðu einnig frábært árangi í úrslitum (auk verðlaunahafa):

Katrín Ósk Aðalsteinsdóttir, Arnar Logi Ægisson, Daði Björnsson, Maja Lind Cicero, Arnór Egill Einarsson, Helga Sigurlaug Helgadóttir,Nicole Jóna Jóhannsdóttir, Andri Ólafsson, Már Óskar Þorsteinsson, Matthías Máni Waagfjörð

 

Og þessir sundmenn bættu sína bestu tíma líka frábært í undanrásar:
Daði Þór Friðriksson,Hildur Erla Hákonardóttir, Elsa Diljá Lunddal Rúnarsdóttir, Rebekka Rún Magnúsdóttir, Ema Austa Ptratusyté, Matthilsur María Ríkharðsdóttir, Valdís Rós Þorsteinsdóttir

 

Óskum öllum sundmönnum til hamingju með frábæra árangur.

Við þökkum öllum dómurum og starfsmenn, sem tryggðu sanngjarna keppni - þið eigið öll stóran hluta af þessum árangri. Kærar þakkir.